09CS - University Of Science
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Mổ ếch!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Mổ ếch! Clock110Fri May 14, 2010 7:43 am

AnhHungGiay

Order

AnhHungGiay

Order

Nam
Tổng số bài gửi 179
Coins 51948
Cám ơn : 25
Đến từ Bà Rịa Vũng Tàu

Bài gửiTiêu đề: Mổ ếch!

Mọi người xem và tham khảo nhé, nắm vững đễ lỡ thi có bốc trúng vẫn tự tin làm bài Mổ ếch! 739221 Mổ ếch! 739221
http://www.mediafire.com/?2nwijamnrzy
Mổ ếch! ?2nwijamnrzy

Được sửa bởi AnhHungGiay ngày Fri May 14, 2010 2:43 pm; sửa lần 1.

Mổ ếch! Clock110Fri May 14, 2010 2:00 pm

Friendly
Học hành thì vất vả, nhưng thành quả thì ngọt ngào

Admin

Friendly

Admin

Nam
Tâm trạng : Mổ ếch! Fine
Thú cưng : Mổ ếch! Thpand11
Tổng số bài gửi 259
Coins 52231
Cám ơn : 43
Đến từ TPHCM
Nghề nghiệp/Sở thích Hjhj
Status : Học hành thì vất vả, nhưng thành quả thì ngọt ngào

Bài gửiTiêu đề: Re: Mổ ếch!

thank pan, bài thực hành 7, 8 thầy cô chỉ cho thi trắc nghiệm thui nên các bạn cố gắng nằm vững lí thuyết là được 05

Mổ ếch! Clock110Fri May 21, 2010 5:08 pm

Anonymous

Khách viếng thăm

Khách vi

http://www.dthu.edu.vn/bgdt/BG/Pham%20Van%20Hap/BaigiangGP-SLN/C3/NoronTK-2.htm

phần lý thuyết bài 7 các bạn có thể xem ở đây.Nhưng trong tài liệu này thì thí nghiệm chứng minh điện tổn thương của nó lại là chứng minh điện thế nghỉ của mình.
Theo mình thì điện tổn thương mới gây ra được sự co cơ chứ điện thế nghỉ thì chỉ tồn tại tại chỗ và ko có khả năng lan truyền nên ko gây co cơ.Có ai có thắc mắc giống mình hem zị.

Mổ ếch! Clock110Fri May 21, 2010 8:32 pm

AnhHungGiay

Order

AnhHungGiay

Order

Nam
Tổng số bài gửi 179
Coins 51948
Cám ơn : 25
Đến từ Bà Rịa Vũng Tàu

baybecat đã viết:
http://www.dthu.edu.vn/bgdt/BG/Pham%20Van%20Hap/BaigiangGP-SLN/C3/NoronTK-2.htm

phần lý thuyết bài 7 các bạn có thể xem ở đây.Nhưng trong tài liệu này thì thí nghiệm chứng minh điện tổn thương của nó lại là chứng minh điện thế nghỉ của mình.
Theo mình thì điện tổn thương mới gây ra được sự co cơ chứ điện thế nghỉ thì chỉ tồn tại tại chỗ và ko có khả năng lan truyền nên ko gây co cơ.Có ai có thắc mắc giống mình hem zị.
Không hiểu tại sao cùng một cách làm mà một bên chứng minh điện thế nghĩ một bên chứng minh điện thế tổn thương có lẽ hai cái là một. Còn bạn nói điện thế nghĩ không gây hiện tượng co cơ là mình không đồng ý, ở trạng thái bình thường nồng độ ion dương bên ngoài tế bào lớn hơn trong tế bào như vậy có sự chênh lệch hiệu điện thế mà bản chất của dẫn truyền xung thần kinh là thay đổi nồng độ các ion trong và ngoài màng tế bào thần kinh, sự chênh lệch hiệu điện thế là nguyên nhân gây ra sự dẫn truyền xung thần kinh. Không biết có đúng không nữa mong được chỉ giáo Mổ ếch! 261410 Mổ ếch! 261410

Mổ ếch! Clock110

Sponsored content

Mổ ếch!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang