09CS - University Of Science
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

[Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 

Similar topics

+
[Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Clock110Sun Feb 27, 2011 12:14 pm

tantrongtu
Gott mit uns

Order

tantrongtu

Order

Nam
Thú cưng : [Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Thdog211
Tổng số bài gửi 109
Coins 51935
Cám ơn : 24
Đến từ dalas
Nghề nghiệp/Sở thích Molecular biology
Status : Gott mit uns

Bài gửiTiêu đề: [Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua

Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua

Trích dẫn :
Bạn có rất nhiều kỷ niệm đẹp đẽ, đáng nhớ với người ấy. Bạn đã từng nghĩ là sẽ sống trọn đời bên người ấy. Nhưng dù sao thì mối tình đó cũng đã chấm dứt rồi. Làm thế nào đây, một số ý kiến của tác giả Thu Thuỷ bạn có thể tham khảo:

Những việc cần làm với người yêu cũ

1. Hãy cắt đứt hoàn toàn liên lạc với người yêu cũ. Nghe có vẻ tàn nhẫn nhưng điều này thực sự có hiệu quả. Có thể lúc đầu bạn sẽ cảm thấy đau khổ vì đánh mất người bạn thân nhất, hiểu bạn nhất nhưng rồi bạn sẽ quen dần. Các bạn không thể trở thành bạn của nhau được khi đang cố gắng để quên nhau.
2. Đừng nối lại tình cảm với người yêu cũ. Nếu làm như vậy thì tất cả những gì bạn đã làm để cố gắng quên đi người ấy giờ đều là vô ích. Việc này chỉ khiến nỗi đau khổ của bạn kéo dài thêm thôi.
3. Đừng nên chỉ nhớ đến những điều tốt đẹp giữa hai người hay những điểm ở người đó khiến cho bạn yêu mà hãy nhớ lại cả lý do tại sao bạn phải chia tay và những điều bạn thấy đáng ghét ở họ. Nếu người đó đã lừa dối bạn thì chẳng còn gì phải nói nữa, bạn hãy dành tình yêu đó cho một người yêu bạn thật lòng và chẳng bao giờ lừa phụ lòng tin của bạn cả.
4. Đừng cho rằng sau khi chia tay mối tình này bạn sẽ không bao giờ tìm được một tình yêu khác nữa. Và cũng đừng cho rằng bạn sẽ không còn yêu ai như đã yêu người đó. Hãy hỏi cha, mẹ, cô, dì, chú, bác của mình xem ngày xưa họ đã phải vất vả như thế nào mới vượt qua nỗi đau khổ khi tình đầu tan vỡ, thông thường mọi người đều có chung một kết luận là sau đó họ lại gặp được một tình yêu đẹp hơn.
5. Kể cả khi bạn đã trở nên ghét người ấy cũng đừng bao giờ có ý định nói xấu họ.

Với gia đình và bạn bè

1. Đừng cố gắng vượt qua nỗi đau khổ này một mình. Bạn còn có bạn bè mà, họ sẽ giúp bạn bằng cách ngồi lắng nghe bạn tâm sự và cho bạn những lời khuyên bổ ích. Nếu trong thời gian đang yêu bạn có trót lơ là với bạn bè thì hãy xin họ bỏ qua. Một người bạn thật sự sẽ tha thứ cho bạn và luôn muốn giúp bạn vượt qua nỗi đau khổ này. Nhưng nhớ đừng tâm sự với những người bạn cũng thân thiết với người yêu cũ của bạn, vô tình họ sẽ làm mọi chuyện trở nên trầm trọng hơn đấy.
2. Hãy tích cực gặp gỡ và nói chuyện với bạn bè, người thân. Mở rộng thế giới của bạn ra bạn sẽ thấy anh ấy/cô ấy không còn là tất cả nữa.
3. Đừng giả vờ là hai người vẫn còn yêu nhau và đừng cố che giấu cảm xúc thật sự của mình mà hãy tâm sự một cách thật lòng với bạn bè và người thân. Họ chỉ có thể giúp bạn khi họ thực sự biết bạn đang cảm thấy thế nào.
4. Hãy nhớ kỹ một điều là lúc nào cũng có người quan tâm đến bạn và sẵn sàng giúp đỡ bạn, cả trong những lúc bạn tưởng rằng chẳng có ai cả.
5. Đừng dò hỏi bạn bè về người yêu cũ: anh ấy/cô ấy có khỏe không, đang làm gì, … Bạn hãy quên người đó đi.

Với chính bạn

1. Khóc. Khóc cũng tốt. Đó là một cách để giải tỏa. Bạn sẽ cảm thấy nhẹ nhàng hơn sau khi khóc.
2. Hãy tận dụng cơ hội này để làm một số việc mà bạn đã từng luôn mong được làm như: học thêm một ngoại ngữ, một nhạc cụ hay một kỹ năng nào đó. Đây thực sự là lúc bạn có nhiều thời gian nhất để thực hiện.
3. Hãy nghe những bài hát buồn. Chọn những bài hát buồn nhất mà bạn biết. Điều này nghe có vẻ vô lý nhưng nó lại thật sự có hiệu quả. Nghe những bài hát buồn trong lúc đó sẽ khiến bạn bớt buồn hơn vì bạn nhận ra rằng có những người khác còn đau khổ hơn ta. Bạn cũng không cần phải tránh nghe hay làm những thứ gợi nhớ đến người yêu cũ. Bạn đang thu hẹp thế giới của mình và làm hại chính bản thân mình đấy.
4. Làm bất cứ điều gì khiến bạn thấy hứng thú và ham mê: đi cắt tóc, đi tập thể dục, mua quần áo, bật nhạc lên và nhảy, … Ngày xưa người đó đã từng nói bạn là người đáng yêu nhất trên thế gian mà, hãy nghĩ có một người nào đó nữa cũng sẽ nhận ra điều này.
5. Hãy chịu đựng nỗi đau và sự cô đơn này một cách dũng cảm. Thời gian sẽ chữa lành các vết thương. Bạn là một người mạnh mẽ hay yếu đuối? Đừng đầu hàng. Hãy lấy lại niềm tự hào bản thân và ngẩng cao đầu.
6. Đừng tìm đến bia rượu để hay các chất kích thích khác để giải quyết vấn đề. Vấn đề không những không được giải quyết mà còn trở nên tồi tệ hơn.
7. Đừng bao giờ có ý tưởng tự tử nếu bạn không muốn gây đau khổ cho gia đình mình. Mọi chuyển rồi sẽ ổn thôi.
Thu Thủy - Sức trẻ Việt Nam

[Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Clock110Tue Mar 01, 2011 12:57 pm

Pany9x

Family

Pany9x

Family

Nữ
Tâm trạng : [Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Innocent
Thú cưng : [Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Thbunn11
Tổng số bài gửi 96
Coins 51845
Cám ơn : 10
Đến từ Đồng Nai
Nghề nghiệp/Sở thích Sanh dziên :D

Bài gửiTiêu đề: Re: [Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua

Đọc cái này thật là có ích. Thanks bạn tantrongtu so muchhhh!!!

[Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Clock110Tue Mar 01, 2011 9:02 pm

tantrongtu
Gott mit uns

Order

tantrongtu

Order

Nam
Tổng số bài gửi 109
Coins 51935
Đến từ dalas

híc , nói vậy thôi . làm mới thấy khó 41

[Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Clock110Tue Mar 01, 2011 9:29 pm

chantroimoi
quay dau la bo, ai ngo la bien

Genus

chantroimoi

Genus

Nam
Tâm trạng : [Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Cool
Thú cưng : [Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Thdog411
Tổng số bài gửi 36
Coins 51806
Cám ơn : 2
Đến từ tp HCM
Nghề nghiệp/Sở thích câu cá, xem đá bóng, nghe nhạc
Status : quay dau la bo, ai ngo la bien

thay cung hay hay nhi! 36

[Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Clock110Tue Mar 01, 2011 9:55 pm

Summer Snowflake

Species

Summer Snowflake

Species

Nữ
Tổng số bài gửi 19
Coins 49209
Cám ơn : 0

Hay thật đấy , nhất là chỗ nên nghe nhạc buồn, mình thích những thứ có kết thúc buồn 20 36

[Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Clock110Tue Mar 01, 2011 10:02 pm

Dragon_Knight91
mình còn thơ ngây lắm nà! ^_^!!

Class

Dragon_Knight91

Class

Nam
Tâm trạng : [Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Fine
Thú cưng : [Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Pikach10
Tổng số bài gửi 314
Coins 52147
Cám ơn : 22
Đến từ Đà Nẵng
Nghề nghiệp/Sở thích SV
Status : mình còn thơ ngây lắm nà! ^_^!!

Lao vào học , làm việc , ăn chơi đừng nghĩ gì cả, tớ thấy cách này hiệu quả lắm, chẳng mấy chốc quên hết à! 45

[Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Clock110Tue Mar 01, 2011 10:05 pm

tantrongtu
Gott mit uns

Order

tantrongtu

Order

Nam
Tổng số bài gửi 109
Coins 51935
Đến từ dalas

dạ , má lúc đó bạn sẽ cảm thấy sao khi một tình yêu bỏng cháy , nồng nàng lại lẫn đau thương và lừa dối . một trong những quy luật của cảm xúc đó là đưa lên cao , rồi đạp con người ta xuống đất thì cảm giác sẽ vô cùng đau vì ngoài trọng lực ra còn cộng thêm lực đạp của người ta yêu thương nhất nữa đó. trong tâm lý cũng có vật lý 46

[Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Clock110Tue Mar 01, 2011 11:33 pm

Species

ketujnha

Species

Tổng số bài gửi 6
Coins 51577

cái cảm giác thất tình không giống như vị mặn của muối, vị chua của chanh,vị nồng của vôi, vị chát của khế vị đắng cua caphe ma nó là tất cả cáic vị đó hòa lai...Hụt hẫn, hối tiếc, không còn tin vào ai nữa.. Có lẽ bạn nên khóc nhưng khi đó bạn sẽ không còn nươc mắt để khóc..khi khóc bạn sẽ thấy cái gì đó ngẹn lại ở cổ...và khi đó bạn nên tìm 1 người bạn + 1 ly rượu trắng...người bạn để bạn tâm sự...còn ly rượu để bạn quên đi mối tình dang dở đó...Khi uống ly rượu vào: đầu tiên bạn sẽ có cảm giác đắng, kế đến là vị nồng, sau đó sẽ lam cho bạn say...còn mối tình của bạn: ban đầu bạn say, bạn nồng rồi cuối cùng bạn thấy đắng. Sau khi bạn uống ly rượu thì bạn sẽ thấy cuộc sống này cũng như lúc bạn uống rượu...uống xong ly này thì bạn sẽ uống thêm được ly khác...uống được loại này thì sẽ uống được loại khác và cuối cùng bạn sẽ tìm được ly rượu mà khi uống bạn chỉ có cảm giác nồng và say !

[Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Clock110Wed Mar 02, 2011 8:28 pm

syquaybau

Family

syquaybau

Family

Nam
Tâm trạng : [Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Fine
Tổng số bài gửi 58
Coins 51438
Đến từ 09csh
Nghề nghiệp/Sở thích every thing

nói khóc là khóc được sao? Nhiều khi buồn ngồi rặng cả tiếng đồng hồ mà không ra giọt nước mắt nào. hihihi

[Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Clock110Thu Mar 03, 2011 10:00 am

nhokkon

Family

nhokkon

Family

Nữ
Tổng số bài gửi 82
Coins 51850
Đến từ tây ninh

nếu 1 trong 2 phản bội thì còn wên đc. Chứ chia tay vì hoàn cảnh thì khó wên lắm ^^ làm hổng nổi đâu

[Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Clock110Thu Mar 03, 2011 8:28 pm

Genus

toxic

Genus

Tổng số bài gửi 44
Coins 51385
Cám ơn : 1

phiền quá nhỉ ... "Làm sao đây..." ám chỉ về chuyện gì? Làm sao để quên hay là làm sao để sống thiếu người ấy? Nếu làm sao để quên theo nghĩa đen thì nên chết đi... Cả đời, nhiều nhất là có vài chục người iu, đâu có nhiều mà lại muốn quên... Nhìn lại quá khứ thì sẽ thấy đó là những kỹ niệm!(sống phải đương đầu với vui và buồn, ko có buồn thì cũng chả có định nghĩa vui đâu... cũng như không chia tay sao tìm được người iu mới vậy đó)... Dù sao đi nữa thì nên làm theo những điều chính mình quyết định(đúng đắn) và chịu trách nhiệm về việc làm đó, sống bình thường, chấp nhận sự thật và đón nhận 1 cách trọn vẹn cuộc sống. NHững lời khuyên như trên chỉ là giúp những kẻ yếu đuối, ẻo lả, lười suy nghĩ và vận động, hoặc quá si tình :D ...

[Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Clock110Thu Mar 03, 2011 8:52 pm

Anonymous

Khách viếng thăm

Khách vi

nói miệng nghe hay lắm! Thử ùi mới biết.^^ có bạn nào có trường hợp ấy mà ko giồng những gì ngta nói chưa?

[Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Clock110Thu Mar 03, 2011 9:56 pm

tantrongtu
Gott mit uns

Order

tantrongtu

Order

Nam
Tổng số bài gửi 109
Coins 51935
Đến từ dalas

toxic viết :
Trích dẫn :

NHững lời khuyên như trên chỉ là giúp những kẻ yếu đuối, ẻo lả, lười suy nghĩ và vận động, hoặc quá si tình
mình không cho là thế , vì con người ta cũng có lúc mềm yếu và cần định hướng bằng những lời mà lúc đó có thể cho là hữu ích và xem đó là nguồn an ủi . tùy thuộc vào bản thân mỗi người . quan trọng là nhận thức được : mình là ai ? mình làm gì ? mình muốn mình như thế nào trong cuộc đời ngắn ngủi này ? thì tự khắc đứng lên bằng hai chân , hiên ngang hơn , hùng dũng hơn , tốt đẹp hơn...... vì mình nhận thấy rằng con người luôn có thể vươn lên nhưng họ lại không vươn lên mà phải có động lực cho họ vươn lên . động lực thường thấy nhất là : mất người thân , mất một phần thân thể , mất người yêu ........ mình cho rằng như vậy là tốt và mình muốn được cảm giác gục ngã toàn phần để vươn lên mạnh mẽ ...... 15

[Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Clock110Thu Mar 03, 2011 10:25 pm

Species

ketujnha

Species

Tổng số bài gửi 6
Coins 51577

"Tìm trong nhân thế có mấy người sống yên vui duyên đầu
Cũng đành phải xa tình thêm sầu
Tìm trong nhân thế có nỗi buồn phải chia đôi câu thề
Con tim xin đừng ngủ mê"
Trính trong ca khúc " Đành thôi quên lãng"
Lúc bình thường tôi nghe ca khúc này cũng thấy thích, nhưng thích chỉ vì giai điệu của ca khúc mà thôi. Rồi một ngày kia, tôi mới cảm nhận được ý nghĩa của ca từ, của giai điệu...khi đó tôi không biết làm cách nào để vượt qua. Tôi cũng tìm đến những người bạn thân của minh...và cũng nhận được những lời khuyên như vậy...thật ra những lời khuyên đó rất là có ích nhưng chỉ khi tâm trạng của bạn thật sự bình tĩnh lại. Lúc đó tôi chẳng còn biết gì nữa, chẳng nghĩ gì đến ngày mai... Và có lẽ "trong nhân thế này" không ghi tên tôi trong " mấy người sống yên vui duyên đầu" rồi...Bình tĩnh+ Tự tin= giảm đau khổ khi thất tình..Nghe có lẽ giống cổ vũ "bóng đá" nhưng đó là những gì mà bạn cần làm khi thất tình...

[Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Clock110Fri Mar 04, 2011 7:46 pm

Anonymous

Khách viếng thăm

Khách vi

cái tên tantrongtu sách nhiễu lòng dân quá nha,
lol!

[Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua Clock110

Sponsored content

[Chia sẻ]Tình đầu tan vỡ làm sao để vượt qua

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang