09CS - University Of Science
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 

Similar topics

+

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Clock110Tue Apr 06, 2010 1:08 am

Anonymous

Khách viếng thăm

Khách vi

Bài gửiTiêu đề: nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~

First topic message reminder :

5/4
13h : Thức dậy, đói bụng. May quá, chị T đang ăn bánh tráng với cá ngừ kho cà chua. Thế là ăn ké được 1 bữa→ Khỏi tốn tiền cơm.
13h15: Thay đồ, chuẩn bị lên trường dự đại hội chi đoàn → Mệt, chán, nản.
13h30: Đi đến trường dưới cái nắng chang chang. Chân thì bước mà cái miệng liên tục nguyền rủa. Tụi quỉ này làm cái jì đâu không biết, trưa nắng chang chang bắt người ta lên trường. Phải ráng thôi, đói điểm rèn luyện lắm rồi! Không biết có ông bà nào bán ĐRL không cho tui mua zới…khe kkhe. Công nhận bạn Thông cao tay thiệt, tuyên bố không điểm danh đợi đến giữa buổi phát giấy đánh giá đoàn viên sẵn tiện điểm danh lun→ khỏi trốn→bờ rồ thiệt nhen.
14h: Tới lớp, mồ hôi nhễ nhại. Công nhận xôm tụ thiệt. Đây là lần đầu tiên mà mình dự_ hôm trước điểm danh xong chuồn về sớm_ nên cũng hơi bỡ ngỡ. Nhìn qua 1 lượt những gương mặt sáng giá của 09CS đây sao! Nói thiệt chẳng thấy có chút cảm tình nào cả…khe khe. Nhưng trừ Tuấn Anh, Thông ra. Trời thằng này là thằng nào vậy ta. Quay qua, quay lại hỏi tụi bạn mới biết nó học chung lớp với mình. Giờ mới được chiêm ngưỡng dung nhan. Mà bạn ấy làm jì mà cứ ôm khư khư cái laptop hoài vậy cà. Sợ mất hử. Bộ hôm nay cũng có chơi trò chơi nữa sao ta. Đến phần hát của Thái Dương . Good good.Thích TD hát ghê. Ông kẹ này hát hay dễ sợ, dễ thương nữa chứ. Nhưng mà hôm nay cắt cái đầu bờm thiệt, nhận không ra luôn. Tính nói nó sao không cắt ngắn hơn chút nữa cho giống bạn DL lun hen→Xong phim.
Hôm nay đi họp chắng có jì nghe lọt lỗ tai cả. Trừ cái tin năm sau được chuyển về NVC→Sướng. Tụi nó nói lỗ tai này nó lại chui qua lỗ tai kia. Mà công nhận trưa nay lớp mình như gánh hát thiệt. Có 1 cái micro mà hết đứa này giành đến đứa kia giành, mà bà lao công cũng ác thiệt sao bả không đưa cho tụi nó mỗi đứa 1 cái cho thỏa chí tang bồng→ nói cho đã.
Nguyên 1 BCS lớp tự biên tự diễn, ở dưới đây chỉ biết cười trừ. Đã vậy còn đến phần diễn thuyết của bạn Mây nữa chứ, nhờ bạn mà mình ngủ được một giấc. Hồi đầu học quân sự, mình chỉ có thiện cảm với Luyện, Tuấn Anh, Thái Dương và nhất là Hiếu (tiếc rằng anh chàng này đạ chuyển trường rồi). À, anh Bằng nữa chứ nhỉ. Còn chị Oanh thì thui, em xin can. Chị ấy lúc nào cũng ờ trên cột điện cà, không ai dám rủ chị xuống đất chơi, vì sợ chị không thích nghi nổi. khe khe.
Suốt cả buổi bạn Thông cứ ra rả cái điệp khúc: ‘’lớp chúng ta không đoàn kết…bạn nào không hài lòng gì thì cứ nói để BCS biết mà sửa chửa…Nói thiệt nha, nếu là mình có cho tiền thì mình cũng không nói đâu. Không phải vì sợ khoảng hơn 200 nhân trong lớp , mình chỉ sợ BCS lớp thôi. Một cái miệng của bạn cũng đủ đè bẹp hơn cả chục đứa tụi mình . Cãi không lại, ai cũng cho là mình đúng, mấy bạn có tài hùng biện bẩm sinh từ nhỏ mà, phải không?
Nhìn Thông cũng thấy thương, mình cảm nhận được bạn lăng xả cũng dữ dội lắm, cả Trúc nữa, mình thấy được sự quan tâm của mấy bạn đối với lớp. Thông cứ nói sao lớp mình thấy xa lạ quá, ai cũng dửng dưng cả. Thông không biết thiệt hả? Người ta thường nói không có lửa làm sao có khói. Nói thiệt, những hành động, lời nói, việc làm của các bạn không phải xuất phát từ trái tim mà chung quy nó cũng chỉ xuất phát từ điểm rèn luyện. Mình xin lỗi Thông, Trúc, Thái Dương, Thanh, Tuấn Anh… mình không có ý nói các bạn.
Mình không biết rằng các bạn hoàn thành công việc tốt đến cỡ nào, được anh chị lớp trên khen dữ dội cỡ nào. Nhưng BCS đã vô tình tạo nên một lỗ hổng rất sâu trong lòng tụi tui. BCS có bao jờ tự hỏi mình làm được jì cho lớp chưa? Mình không đề cập đến chuyện các bạn tổ chức được chương trình này nọ. Mình không cần. Tất cả chỉ là giả tạo. Hãy thực tế chút đi. Có bao giờ BCS đi qua một nhân trong lớp mà cười tươi không? Chỉ cần một nụ cười la đủ kéo BCS về với lớp rồi. Các bạn nói lớp mình xa cách, nhưng không đâu, sao không nhìn tụi a10 kìa, chơi rất thân với nhau. Ngay cả nhóm mình cũng vậy, cực kỳ vui vẻ, vẫn còn rất nhiều, nhiều nhóm khác nữa. Họ gắn bó mật thiết đến cỡ nào, họ chơi đẹp đến cỡ nào. BCS nói tụi mình không tham gia hoạt động ư? Tham gia dữ dội zô để rồi nguyên dàn BCS phải ngồi lỳ trong phòng F205 để học lại môn Lý cơ!!! BCS đi chơi chung zới nhau, BCS nói chuyện zới nhau, BCS làm…với nhau!!! BCS thật sự chỉ là những hình nhân di động mà thôi. Mình nói có jì không phải đừng phật lòng. Mình viết những suy nghĩ hơi chủ quan, mình nghĩ sao nói vậy. Dù sao đây là diễn đàn của lớp mà phải không? Tự do ngôn luận mà phải không?
Mình cũng không phủ nhận rằng BCS đã làm nhiều việc cho lớp, mình cũng rất cám ơn vì điều đó. Nhưng đừng quá quan trọng bề ngoài, hãy nhìn sâu vào bên trong một chút đi. Bài viết này có thể gây nên một cú shock cho các bạn nhưng mà mình mong rằng trong BCS sẽ cho mình một câu trả lời rằng:’’mình đã đúng hay sai?’’ Mình không mong sẽ nhận được câu trả lời này từ Thông, Trúc, Thái Dương mà hãy là một nhân khác trong BCS.
Bây jờ tới lượt mình tự sám hối đây, sao mà phê bình người khác dữ vậy trời, nghiệt báo mà mình gây ra chắc hẳn là lớn lắm đây!!!

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Clock110Thu Apr 08, 2010 4:40 am

lizard_7
tờ u nặng cờ cấp độ cao

Moderator

lizard_7

Moderator

Nam
Tâm trạng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Cool
Thú cưng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Thdolp11
Tổng số bài gửi 154
Coins 52088
Cám ơn : 8
Đến từ Thành phố mang tên Bác
Nghề nghiệp/Sở thích Sinh viên 09CS
Status : tờ u nặng cờ cấp độ cao

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~

Vậy ý bạn là ngoài những người mà bạn đã đề cập. Thì cái BCS còn lại bạn cho là thiếu trách nhiệm à? Tớ cũng là một đứa trong số những người hình như đang bị bạn đề cập đấy!

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Clock110Thu Apr 08, 2010 5:36 am

thongcr
I love you, 09CS!

Moderator

thongcr

Moderator

Nam
Tâm trạng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 InLove
Thú cưng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Thalli11
Tổng số bài gửi 463
Coins 52538
Cám ơn : 29
Đến từ Khánh Hòa
Status : I love you, 09CS!

Moth ơi, Moth biết gì không? nếu có 1 cơ hội thì cả BCS - trong đó có cả Thông - muốn ôm bạn! tại sao chúng ta không giải quyết tất cả mâu thuẫn trong 1 cái ôm thân tình. Trong BCS đang phát động chiến dịch hành động thay lời nói, dù có phần quá khích nhưng ít ra nó cũng còn hơn những lời nói sáo rỗng và những nụ cười bâng quơ không địa chỉ. Ý T muốn nói là tại sao bạn không một lần bớt căng thẳng và gần gũi hơn với bất kỳ ai trong BCS. tụi mình cũng là con người, cũng biết suy nghĩ và cũng thi rớt như ai. đừng để từ "BCS" trở thành lằn ranh của bất cứ tình cảm nào. T tin mọi thứ sẽ dễ chịu hơn nếu biết đặt mình vào vị trí của người khác, phải không moth?. Ôm bạn!!!!!!!!!!

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Clock110Thu Apr 08, 2010 8:46 am

snag
to be or not to be

Order

snag

Order

Nam
Tâm trạng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Hot
Thú cưng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Thlion11
Tổng số bài gửi 112
Coins 51956
Cám ơn : 24
Đến từ bt.hcm.hcmus
Status : to be or not to be

bạn moth_09cs còn bức xúc gì ko thì nói ra hết đe. tôi bik lớp chúng ta gồm những người xa lạ với nhau, đến từ nhiều nơi, nhiều hoàn cảnh, nên tâm lý mỗi người đều khác nhau. bcs nói chung cũng như tôi, cũng như bạn; các ban ấy cũng phải lo cho việc học tập của chính mình. rồi tình cảm riêng tư, nhiều việc riêng tư khác nữa. nhưng tại sao bcs lại đảm thêm trọng trách là cầu nối giữa lớp chúng ta với nhà trường, với đoàn hội; nhiều công việc, lắm chức năng. vậy bạn hãy suy nghĩ về những điều tôi nói ở đây,cùng những gì bạn đã viết. Ai cũng là kon người tôi bạn ơi. nếu bạn đã ích kỷ, phán xét người khác; liệu sau này ... bạn có chắc với tôi là ko ai phán xét hay ích kỷ với bạn như bạn đã ích kỷ như vậy. chúng ta chưa đủ từng trải, để bik phía trước là gì. tương lai là ngày mai nhưng ko thể bik cái ngày mai đó là gì. hãy chia sẽ với chúng tôi để xây dựng 1 09cs. trọng trách là gách nặng đó bạn, hãy thử là bcs bạn sẽ hiểu trọng trách là gì, nó ko giống như bạn nói đâu. hãy thử và cố gắng tôi chắc chúng tôi đủ rộng rãi để cho bạn nhiều hơn 1 cơ hội để thử ...và thất bại. :64:

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Clock110Thu Apr 08, 2010 10:37 am

AnhHungGiay

Order

AnhHungGiay

Order

Nam
Tổng số bài gửi 179
Coins 51998
Cám ơn : 25
Đến từ Bà Rịa Vũng Tàu

Moth ah. Mjnh ngj ban saj roj day,duog nhu ban lap 2pic nay voj muc djch chja re thj faj. Neu vay thj ban nen dung laj day la loj khuyen chan thanh day.Cac ban trog lop dau het roj vao xem 2pic ma ko noj djeu j cog bang het ha?Neu xem ma ko noj djeu j delete cho roj. Chu de moth dau khau voj bcs lop chac toj 'mua quyt nam sau' qua.Ro rang chj la su bat man cua 1 nguoj thoj ma.bo qua va bat tay nhau dj.Moj nguoj nhuog 1 ti chang chet aj

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Clock110Thu Apr 08, 2010 12:57 pm

Friendly
Học hành thì vất vả, nhưng thành quả thì ngọt ngào

Admin

Friendly

Admin

Nam
Tâm trạng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Fine
Thú cưng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Thpand11
Tổng số bài gửi 259
Coins 52281
Cám ơn : 43
Đến từ TPHCM
Nghề nghiệp/Sở thích Hjhj
Status : Học hành thì vất vả, nhưng thành quả thì ngọt ngào

Admin cũng nghĩ như vậy đó, mọi người cùng vui vẻ làm việc, trò chuyện với nhau có pai vui hơn không. nếu cứ tồi tệ như vậy Admin có lẽ pai khoá topic này mất. Admin đề nghị các bạn không nên suy nghĩ nặng nề mấy vấn đề này nữa mà hãy viết những dòng nhật kí ý nghĩa hơn nhé. 17

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Clock110Thu Apr 08, 2010 2:08 pm

Anonymous

Khách viếng thăm

Khách vi

uhm ...vấn đề này thật ra cũng chẳng căng thẳng gì , cũng chỉ là một trong những bức xúc bình thường cũa con người khi tham gia vào một tổ chức mới mà thôi ... , nó không đáng để chúng ta bàn cãi wa' nhiều như vậy,Gửi bạn month : Bạn có bít tại sao người ta phải đi bầu cử để làm tổng thống không ? Nếu nói nhân văn một chút thì người ta sẽ bảo là vì tôi yêu đất nước này nhưng đó chỉ là một phần đã có sẵn trong tìm thức mỗi người thôi , ngoài ra là do một phần họ là một người muốn thử thách và muốn thử gắn trách nhiệm của mình với một điều gì đó to lớn hơn .Nếu bạn nói sợ bcs thì cho mình xin lỗi nhé sao phải sợ , bcs ko có quyền xử tử bất kì ai cả vì đã là sv nghĩa là đã trưởng thành rồi, tự do , bạn có thể thắc mắc kiến nghị lên nhà trường , đoàn khoa hay ở phòng QLĐT đó ,có khi ko cần đến bcs, nhưng mình chắc một điều là bạn sẽ sợ khi bước vào những nơi như thế ^^ Bcs cũng như bạn thôi cũng sợ sệt khi bay xuống hỏi mấy cô , anh chị ở đấy ,nhưng cũng vì đã lỡ gắn kết trách nhiệm bản thân với lớp và ko thể để mất uy tín nên đành mạnh dạng .Nếu bạn thấy mình đang hùng biện wa' hùng hôn thì mình xin thưa mình cũng chỉ là một mem bình thường thôi nhưng nhờ nhìu lần phát động phong trào cấp nhà với bà chị mà mình có thề nói thế đấy , cũng giống như Bcs thôi , nếu ko nhờ chúng ta 250 người 250 ý kiến thì chắc ko được cái tài lẻ ấy đâu .Một lần tớ đã nghe được tâm sự của một bcs lớp môi trường , nó bảo mỗi lần có phong trào là tụi tao vừa vui , mà cũng lo wa' , ko bít mấy bạn có tham gia ko nữa ,mà tao thấy cái này cũng hay nhưng mà ko có thời gian , còn được cộng điểm nữa , nhưng thôi kệ là lớp trường tham gia đi đầu , chỉ đơn giản là ko mún tụi nó nghĩ tao luôn khuyến khích mấy cái phong trào dở ẹt , ko chất lượng để tụi nó đi , tao sung sướng ở nhà .Mả khi phát động thì ôi thôi bao nhiu là ý kiến , còn chưa kể hôm nay đồng ý mai thôi bận gồi tớ ở nhà ...chúng ta chấp nhận là chúng ta lớn nhưng ko bao giờ giữ lời hứa . Điểm rèn luyện bạn ko cần nó sao , nếu ko xuất phát từ điểm rèn luyện thì các bạn có tham gia ko ? bạn nói xuất phát từ trái tim ư ? thử xem cho bạn đi tham gia hoạt động đạp xe vì môi trường , ko co điểm rèn luyện , bạn có đi ko nếu bạn bảo nếu có người luôn chào đón thì tôi sẽ đi , ok là như vậy , nhưng khi bcs đưa tim ra cho bạn thì bạn có trân trọng nó ko ? nếu ngay lúc đó một đứa bạn cực thân rủ bạn đi chơi bạn chọn cái nào , một bên là người xa lạ mới wen , hay bạn thân ? Tất nhiên là ai cũng bít rõ câu trả lời . Nói về điểm rèn luyện nếu quá thấp bạn sẽ bị buộc tạm thôi học , nếu vào học lần 2 vẫn thấp thì bạn sẽ bị cho thôi học chính thức , chưa kể là cái điểm rèn luyện lưu vào hồ sơ khi tốt nghiệp , bạn ko ưa bcs thì thôi nhưng hãy lắng nghe để chọn ptrào phù hợp cho riêng mình chứ .Bcs nghe khen thì ít , nghe mắng thì nhiều . Bạn nói là bcs làm gì cho lớp , thực tế là chẳng làm gì cả ,thay vì đang ở nhà ngủ ngon như bao mem thì phải lên trường nghe họp , hay chỉ đơn giản làm mỗi việc thông báo một công việc mà mem nào cũng làm được , hay chỉ đơn giản là luôn luôn túc trực bên điện thoại để giải đáp mọi thắc mắc cực hóc búa của mem trong lớp...bạn ơi những điều đó thật nhỏ và wa' dễ dàng so với chức bcs nghe thật to nhỉ ? Bạn cũng nhận ra bcs đi chơi chung với nhau , làm với nhau nữa à, vậy mà mình tưởng bạn ko để ý chứ ..tất nhiên rùi khi bước vào cổng đh thì có ai may mắn có sẵn bạn để chơi , khi cùng làm việc chung , cùng trải qua những cái trắc trở của Bcs thì LIM BCS -->0 rùi còn gì ^^Bcs cũng chỉ là người giống bạn thôi , bạn nhìn thấu bcs chưa , có từng hỏi làm bcs lớp đông thế này bcs mệt ko hay chỉ đơn thuần là nghe bcs nói nói thông báo , chỉ chờ bcs yêu cầu làm gì thì lại phản đối hay đồng ý ...nòi thật ra thì mình thấy bạn vẫn tiếp cận bcs đơn thuần là để lấy thông tin cho bản thân để hoàn thành những gì cần phải làm do nhà trường yêu cầu .BẠN KO SAI VÀ CŨNG KO ĐÚNG .MONG BẠN ĐỪNG NÓI TÊN MÌNH RA VÌ VẪN LUÔN CÒN CƠ HỘI CHO BẢN THÂN LẮNG NGHE , HÒA NHỊP , VÀ PHÊ BÌNH .CÁI TÔI CỦA MỌI NGƯỜI LUÔN LỚN CẢ BCS KHI NGHE NHỮNG DÒNG TÂM SỰ CỦA BẠN + BẠN KHI VIẾT TOPIC NÀY ĐỀU MUỐN BẢO VỆ NÓ ĐẾN CÙNG , NHƯNG HỎI THẬT CẢ 2 BÊN ĐỂ LÀM GÌ ĐỂ CUỐI CÙNG LỚP KO RA LỚP , MẤT ĐI 4 NĂM ĐH , CHỈ VÌ MÚN NGHE CÂU TÔI SAI HAY BẠN SAI THÔI SAO ? Gửi cho bcs : những lời month nói ko phải là sai hết đâu nhé , khi bạn đề cử là bcs thì tất nhiên là bạn mún thỏa lòng vối ham muốn được làm chức vị lãnh đạo , mà gặp trường mới lớp mới ko ai bít ai thì việc chì số tín nhiệm thấp là ko thể tránh khỏi .Ko phải là các bạn trong lớp ko nghe đâu , vì chẳng thể tập trung được lớp wa' đông , tại sao các nhóm nhỏ chơi luôn thành công như nhóm của Thông chẳng hạn , vì nó ít dễ chia sẻ hơn sao ko dựa vào điều đó ,các bạn nên móc nối với người chủ của nhóm để biết thêm nhiều thông tin hơn , các bạn đó mún thế nào, đã thế mình thấy các bạn hơi lạnh lùng thì phải , có lẽ là do giọng nói , theo mình nghĩ thì có họp gì thì ngoài một người nói ở trên , các bcs còn lại nên khoanh vùng khu vực hỏi lại từng bạn hay chỉ đơn giản cười nhẹ và nói nếu ko nghe dc gi co the hoi lai to , to ngoi cho nao doa , hay gui tin nhan cho to hoac len forum chu dung luc nao cung len forum de bit them chi tiet thi ko hay lam ...Chỉ có nhiu đó thôi vì thục chất mình ko sống và suy nghĩ như bcs , ko hiu ro dc cai kho , cũng ko phải là month .Mình mong la cai topic nen ket thuc som , cu de cho thoi gian giai quyet neu thuc su ko hop nhau du hoc trong mot lop , du 2 ben deu sua doi thi cung van the thoi , nhung du sao ca 2 hay cung thay doi vi muc dich chung , dung de su kieu ngao cua ban than che di moi thu dung sai :))) roi hay tinh den viec hop tinh hay ko hop ^^...Thân tặng

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Clock110Thu Apr 08, 2010 3:43 pm

ArcaneChaos
Touch of Eva

Order

ArcaneChaos

Order

Nam
Tâm trạng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Cool
Tổng số bài gửi 120
Coins 51992
Cám ơn : 3
Đến từ TPHCM
Status : Touch of Eva

Mình không có ý kiến về cái hôm đi họp này ( hôm đó học thực tập lý). Mình cũng chẳng có đọc hết mấy bài viết trên ( chỉ được chưa tới 10 dòng). Nhưng mình chỉ muốn nói : Phương châm sống của mình là : muốn nhận xét về bất kì ai thì trước hết hãy suy nghĩ xem nếu mình đảm nhận chức phận của họ, mình có thế làm tốt hơn được ko.

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Clock110Thu Apr 08, 2010 6:24 pm

6D_RoyalHunter
The only easy day was yesterday...

Class

6D_RoyalHunter

Class

Nam
Thú cưng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Thdog211
Tổng số bài gửi 223
Coins 52191
Đến từ Đồng Nai
Nghề nghiệp/Sở thích DotA, FC Barcelona, spam
Status : The only easy day was yesterday...

Theo dõi mấy hôm nay, tui có mấy nhận xét nhỏ nhưng có động chạm, hi vọng các bạn thông cảm:
Thứ nhất, BCS lớp ta rất quan tâm lắng nghe ý kiến đóng góp của các thành viên trong lớp, bằng chứng cụ thể nhất là sự ra đời của 2pic này(mặc dù mục đích ban đầu không phải vậy). Xin nhớ rằng không phải lớp nào cũng được như vậy. Tuy nhiên cái gì cũng có 2 mặt: Ưu điểm thì ai cũng thấy rồi; Mọi người được đóng góp ý kiến rất thoải mái, bình đẳng...Như tui trên lớp chắc cho money cũng chẳng dám nói. Tuy nhiên sẽ chẳng bao giờ lấy hết ý kiến trong lớp vì đây là không gian khá hẹp và không phải ai cũng có điều kiện online. Với quyết tâm cải thiện chính mình, cho BCS điểm cộng đầu tiên.

Thứ hai, tui có cảm giác như đang có không khí khá căng thẳng trong 2pic. Vô tình xuất hiện hai thái cực: một bên thì đang cố gắng "đóng góp" quá tích cực, tới nỗi bên kia phải bối rối giải thích trong oan ức. Nói thật, tôi là người không phải trong BCS mà cũng hết sức bực mình: Nói BCS bù nhìn là quá nặng, có thể nói là vết-đâm-chí-mạng vào cố gắng của các bạn bấy lâu nay; còn cái dẫn chứng nói rằng BCS rủ nhau học lại môn vật lí cũng rất dễ gây phật lòng, không phải vô cớ mà decon bức xúc. Theo tôi nghĩ, bạn moth_09cs đang muốn khoe rằng bạn không bị học lại môn V.lí ? Rồi, tôi công nhận. Thế nhưng bạn không những thông cảm cho BCS mà còn vin cớ đó để...
Xin bạn đừng nhìn sự việc một cách phiến diện...Lớp 12 tôi học có đề văn:"hãy nêu suy nghĩ về một hiện tượng trong xã hội hiên nay mà em quan tâm" (xin lỗi tôi đi hơi xa). Và kết quả? 39/40 bài làm nói về hiện tượng...xấu (có tôi). Bài còn lại nói về việc tốt-điểm không cao nhưng lại được thầy khen. Lí do đơn giản thôi: việc xấu thì đầy ra mà còn đập vào mắt người ta, lại dễ đưa ra ý kiến và kiếm tài liệu(đầy trên sách báo). Thầy nói rằng xã hội ngày nay khiến người ta ích kỉ và chỉ chăm chăm vào khuyềt điểm của người khác mà làm ngơ, bỏ qua cái tốt của họ...Thật buồn quá...
@BCS: Tôi rất tâm đắc câu nói "làm việc tốt mà muốn để mọi người biết thì không phải việc tốt". Những đóng góp thầm lặng của các bạn, tôi không biết hết nhưng chắc chắn đủ để nhận được sự tôn trọng của các thành viên trong lớp. Tiếc thay không phải ai cũng nghĩ vậy: góc nhìn của moth_09cs lại là đại diện cho số đông thành viên trong lớp. Tôi biết các bạn rất khó xử : nếu cho mọi người biết thì được khen nhưng có lẽ là nhất thời thôi; còn cứ đóng góp thầm lặng thì lại bị cho là thiếu năng lực, không quan tâm đến lớp, hi vọng các bạn sáng suốt để lựa chọn...Cho BCS điểm cộng thứ 2.

Thứ ba, cách mà các bạn thông báo công việc trên lớp là chưa ổn nhưng cũng gặp khó khăn: thông báo đầu buổi thì lại có bạn tới trễ, ra chơi thì ồn ào, buổi chiều thì cúp tiết và...ngủ. Tới tôi lên lớp khá thường xuyên, lên forum đều đặn mà lúc tự nhận xét đánh giá cũng phải hỏi câu: "hoạt động này là gì? tổ chức khi nào vậy?" huống chi các bạn khác. Vụ này BCS đáng bị...trừ điểm. Hi vọng các bạn sẽ có phương pháp giải quyết thích hợp trong thời gian ngắn nhất. I believe...

Tóm lại, BCS cũng như huấn luyện viên đội bóng, phải cho họ có thời gian làm quen thể hiện năng lực của mình sau khi nhậm chức. Chứ chưa gì đã vội vã nhận xét này nọ, khiến họ mất phương hướng thì bao giờ mới có danh hiệu?
Bài viết này không mang tính chất nịnh nọt BCS, cũng không phải để phản bác các bạn. Đây hoàn toàn là ý kiến cá nhân riêng của tôi. Cảm ơn bạn moth_09cs đã rất nhiệt tình, cảm ơn các bạn đang đọc những dòng này, các bạn đã giúp tôi lấy lại cảm giác ấm cúng của một tập thể lớn-điều đã mất đi trong 3 năm THPT. Tôi thật sự...
Nói chung là BCS có năng lực nhưng cần thêm thời gian. Trong mắt tôi, BCS đang "ghi điểm" rất ngoạn mục. Cố lên các bạn-BCS do chính tôi và các thành viên trong lớp chọn ra...

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Clock110Thu Apr 08, 2010 6:41 pm

AnhHungGiay

Order

AnhHungGiay

Order

Nam
Tổng số bài gửi 179
Coins 51998
Đến từ Bà Rịa Vũng Tàu

day cac ban dau het roj.cac thanh vjen trog daj gja djh 09cs hay len tjeng de tang them tjnh thu tuc,tjnh doan ket nao cac ban. i believe..

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Clock110Thu Apr 08, 2010 6:49 pm

decon2210

Family

decon2210

Family

Nam
Tổng số bài gửi 69
Coins 51930
Cám ơn : 6
Đến từ hcm city
Nghề nghiệp/Sở thích dance

Trích dẫn :
oh my god!mình thật ngạc nhiên. rất cám ơn sự đóng góp ý kiến của bạn, mặc dù nó wá trái ngược với mình hihi.
ko bit bạn sao chứ cái này thì mọi ngừoi ai cũng công nhân mình nói đúng ...bạn ơi hình như ban ko bao h soi guơng ..mình bit mà ...hèn chi bạn đâu có bao h nhìn lại chính mình ma toan nhìn ngứoi khac ko rùi lên diễn đàn đâm đâm ,,,,,
[quote]
nhưng không sao mình rất thích và mình trân trọng nó. nhân đây mình cũng xin tự nhận khuyết điểm, mình cũng wá tự tin đúng không. mình không đứng trên lập trường của các bạn thành viên trong lớp mà suy nghĩ. mình không biết là các bạn lại cảm thấy khó chịu đến vậy, mình wả thật là không phải. nhưng mà Tuệ Hưng à. mình rất khâm phục bạn, bạn rất dũnng cảm, còn mình thì wá nhút nhát phải không? mình chắc chằn rằng bạn hẳn là 1 người rất lịch sự và có học thức nữa chứ. sao bạn lại không tham gia vào đội VĂN MINH HỌC ĐƯỜNG nhỉ? thật là mai một nhân tài!!!!!!!!!!việc này phải góp ý với Thanh thôi!!!hihi

wa khen bạn ơi .. 14 ..bạn Thanh ..hình như ý ban đó nói T....... ( chỉ dựa vào ý mà luận ra thui) 07 ( tức dùm ).....
àh bạn oi câu trên bạn nói mình tư tin ..câu sau bạn nói mình nhút nhát ...khó hiểu wa..chep chep...từ đó mình luận ra 2 ý bạn bi điên ....09 ( và đó là lý do mình sẽ ko trả lơi bạn nữa bạn àh ) hoạc do bạn lâu ngày wa ko soi gương nên dẫn tơi bị rối loạn tâm tính rùi cũng dẫn tơi bị điên lun.........( tiêp tuc dưa vào ý mà luân ra)

Trích dẫn :
Hưng à, tôi chẳng làm được jì cho lớp cả. nhưng cái lớp này đã cho tôi rất nhiều. nó tiếp nhận tôi, đồng nghĩa là sẽ có thêm 1 cái miệng, không khí ô nhiễm hơn, chật chội, nóng bức hơn.
bạn cũng bit vậy nữa hả ....( mới wa nhà hàng xóm chôm gương v ề soi hả????)
Trích dẫn :
nhưng nó không ruồng bỏ tôi. mỗi sáng sớm đến lớp nó mở rộng cửa đón tôi, nó hào phóng cho tôi 1 nơi nhỏ bé để nghỉ ngơi.
bây h mình in tất cả cac trang này ra kèm theocái bản măt của ban nữa xem cái lớp nó có iu ban ko ......
Trích dẫn :
tôi yêu nó. bạn nói tôi ko làm được jì cho lớp, tôi rất hổ thẹn.
kệ bạn ai wan tâm?????42
Trích dẫn :
còn ban chac đã cống hiến nhìu cho lớp
tui bit minh chưa lam gì có nghĩa cho lớp ...nhưng ma tui ko như bạn ...tui bít mình là ai mình là gì ..tui bit tâtcả cac ban bcs đêu là con ngưoi binh thuơng như tôi ...họ vưa phải hoc hành vưa phai phat động những phong trào cho lớp ...có thê họ se ko lam trỏn nhiệm vụ...nhưng tui nghĩ moi ngừoi vẫn sẻ iu quý họ ,,,bời lẽ họ la nhưng ngừoi đả tiên phong chịu cưc cho lớp ....bạn có nghĩ làm bcs ho chắng đuoc lơi lôc gì cà vây mà công viêc thì cưc như culy ....1 lần nữa trưoc khinphán xet nguời khác thì hay phan xét bản thân mình truơc nhé ...( hòi thiêt nha ơ nhà bạn rât hay phan xet ông bà cha me hay thậm chí cả con chó của mình lăm phải ko..thât khổ cho ai phai sống chung với bạn......)
.
Trích dẫn :
nhưng mà tôi nói cho bạn biết, tôi không đánh đồng BCS!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!nếu bạn đọc kỹ bài viết của tôi thì bạn sẽ thấy tôi chỉ đề cập đến 1 số bạn trong BCS mà thôi. tôi cũng có mắt để nhình, có tai để nghe mà,

vậy mà ko bít đi soi guơng ,,,,chắc xấu wa ko dám soi

Trích dẫn :
tôi đâu phải là đứa trẻ lên 3 hay 4 mà không phân biệt rõ trắng đen. tại sao bạn lại không công nhận điều đó mà bạn cứ nhìn vào mặt trái của nó. hãy rộng lượng hơn đi. đừng dùng cặp mắt "ếch" để nhìn mà hãy dùng đôi mắt của 1 người trưởng mà suy xét vấn đề nha bạn!!!
uhm đúng rùi...ban ko đáng đồng mọi ngừoi ...người ta nói ai cũng co măt tôt và măt xầu ...khi nhìn 1 ngừoi đâu tiên mình se cô gắng tim cho rả măt tốt của ngừoi đó ....nhưng mà vơi ban sao mình nhin mãi ko ra bạn ơi ...MÌnh đã cố rông luơng mà hình như la ko thê ban à...Bác hồ nói : chỉ có bạo lưc cách mạng mơi chống đưoc bạo lưc thui ban ơi....
ban nói mình nhìn ban vơi đôi mat ếch ....can u prove it and give me some evidence
dù sao thỉ minh v ẫn bít ai tôt ai xấu ...ai là loại ngừoi mà mình phai tránh xa... vì dính vao chỉ làm dơ bẩn mình thêm ..ban cũng đưng rely lai bài nay lam gì vi mình sẽ kowan tâm tơi ban nữa đâu bởi 2 lý do : 1 như đã nói ơ dòng trứoc ...2 như đã nói ơ đaon đầu bạn tâm trí bất loan .(chọc chó cũng phải xem mạt nó có bi điên hay ko ...mat công tốn tiền chích ngừa)

p/s sinh nhât bạn ngày mấy vậy ( giả vờ wan tâm bạn đó ) ..để mình tặng cho bạn cái guơng với xô nuớc ...để bạn rửa mặt hen ,,,,,,,, 42
Trở lại trang chủ

Số lần được cảm ơn : Message reputation : 0% (1 vote)

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Clock110Thu Apr 08, 2010 7:32 pm

Anonymous

Khách viếng thăm

Khách vi

Hưng theo mình nghĩ là chúng ta nên dừng tại đây , bạn ấy đang cố khích khiến cho tinh thần lớp thêm chia rẽ thôi ..mà đây là chuyện riêng của bcs và bạn đó nên chúng ta đừng tranh cãi nữa ...
Month : nếu bạn thật sự mún có một lớp học đầy tim thì mình mong bạn đừng châm chọc , nói chuyện xoáy sâu đến những ai ko liên wan nữa , bạn hãy chỉ đi đúng lối là nói lên nhận xét of mình với bcs thôi ..đừng khiến mất đoàn kết như vậy ...đừng khiến mình mất đi những người bạn mà bạn chưa hiểu họ kỹ để rồi mai hối tiếc
Bcs : đừng nói nhìu , đừng đưa việc này ra trc lớp , hãy làm nhìu hơn là nói ..sẽ ok .Và hãy cho mọi mem trong lớp đều cảm thấy được tôn trọng , được là một phần là ok rùi 11

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Clock110Thu Apr 08, 2010 7:34 pm

spy107
K-ON !

Order

spy107

Order

Nam
Tâm trạng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Sleepy
Thú cưng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Thkitt17
Tổng số bài gửi 130
Coins 52041
Cám ơn : 6
Đến từ WonderLand
Status : K-ON !

They will blood :61: !trốn thôi trốn thôi :55: Sớm hay muộn j` nó cũng sẽ thành bãi chiến trường!!! :57: admin hay mod close đi, tập trung qua áo lớp thì tốt hơn đó :42:

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Clock110Thu Apr 08, 2010 7:38 pm

Friendly
Học hành thì vất vả, nhưng thành quả thì ngọt ngào

Admin

Friendly

Admin

Nam
Tổng số bài gửi 259
Coins 52281
Cám ơn : 43
Đến từ TPHCM
Nghề nghiệp/Sở thích Hjhj
Status : Học hành thì vất vả, nhưng thành quả thì ngọt ngào

Admin xin tuyên bố khoá chủ để này. Tất cả các vấn đề sẽ được thể hiện bằng hành động, như vậy sẽ là khách quan nhất.
Trở lại trang chủ

Số lần được cảm ơn : Message reputation : 100% (1 vote)

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Clock110Thu Apr 08, 2010 8:19 pm

Abyssal_Blue_Ocean
Nhân viên quét dọn forum

WebMasters

Abyssal_Blue_Ocean

WebMasters

Nam
Tâm trạng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Busy
Thú cưng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Thgrou11
Tổng số bài gửi 597
Coins 52955
Cám ơn : 126
Đến từ Notthingness
Nghề nghiệp/Sở thích 0918090-09CSH
Status : Nhân viên quét dọn forum

Được rồi, tất cả dừng ỏ đây, như spy nói, mọi chuyện tốt nhất nên giải quyết bằng hành động, còn 2pic này, đã phát triển theo hướng tiêu cực, nên đã bị khóa lại bởi admin gaulanh.
Mình thay mặt cho toàn bộ bcs (vì có lẽ mình là người duy nhất còn có thể reoly ở đây), cảm ơn các bạn đã tham gia đóng góp ý kiến, nói lên suy nghĩ để bcs có thể rút kinh nghiệm và nâng cao chất lượng trong hoạt dông của bcs. Bcs xin tiếp thu ý kiến đóng góp của các bạn và xin hứa sẽ cố gắng để đưa lớp ta tiếp tục đi lên, phát triển mạnh hơn trước.
Cảm ơn tất cả mọi người!

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ - Page 3 Clock110

Sponsored content

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Xem thêm các bài viết khác cùng chuyên mục

-
Trang 3 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3